Teentoa Trophy
Offroad Mania
จิปาถะเกี่ยวกับรถยกสูง 2 เพลา ซื้อ-ขาย ด้วยไมตรีจิตสรุปการแข่งขัน พร้อมบรรยากาศงาน 4Low 2008
นายตีนโต
02 มิ.ย. 2551
เวลา 23:45 น.
เวลา 23:45 น.
ขอเวลาตั้งสตินิดหนึ่งครับ รางวัลทั้งหมด พร้อมชื่อ
จะแจ้งให้ทราบ อย่างละเอียดเลยครับ
จะแจ้งให้ทราบ อย่างละเอียดเลยครับ
ถ้วยรางวัล และใบประกาศนียบัตรตั้งใจทำเพื่องานนี้โดยเฉพาะ
ใครได้ไป Rainforest Challenge ที่มาเลเซีย ปลายปีเดี๋ยวมาเฉลยครับ
อ้างตอบประเภทการแข่งขันมีทั้งหมด 6 รุ่น
1. ประเภทรถตรวจการณ์
2. ประเภทคานแข็ง
3. ประเภทปีกนก
4. ประเภทรถซูซูกิ
5. ประเภทซูปเปอร์โอเพ่น
6. ประเภทโอเพ่น (ใครชนะรุ่นนี้จะเป็นตัวแทนไปแข่ง Rainforest Challenge ที่มาเลเซีย)
จำนวนรถแข่งทุกรุ่นจำนวน : 35 คัน
นายสนามโดย : ช่างเต่า
กติกา 4Low (ย่อ) งานกระตุ้นต่อม 4 low 2008 / (7 หน้า)
http://www.teentoa.com/events/4low2008/4low2008_RFCrule7.doc
กติกา RFC งานกระตุ้นต่อม 4 low 2008 / (20 หน้า)
http://www.teentoa.com/events/4low2008/4low2008_RFCrule20.doc
รับรองการแข่งขัน
- สภา 4x4 โลก (World 4x4 council)
- คุณชาญชัย เพ็ชร์อินทร์ (ตัวแทน Rainforest Challenge) ประจำประเทศไทย
อ้างตอบชนะเลิศประเภทรถตรวจการณ์
ได้รับถ้วยรางวัล / ประกาศนียบัตร / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทรถตรวจการณ์ / ประกาศนียบัตร / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
ลำดับ หมายเลข ชื่อนักแข่ง (ผู้ขับ) เวลารวม
1 [28] จ่าธรรม (3.11)
2 [29] นายอมร อ่ำสกุล (DNF)
มอบรางวัลโดย : Mr.Colin Webb cim (uk) Overseas Co - Ordinator
Off Roaders Federation of Thailand
อ้างตอบชนะเลิศประเภทคานแข็ง
ได้รับถ้วยรางวัล / ประกาศนียบัตร / Hi-Lift Jack / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทคานแข็ง / ประกาศนียบัตร / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทคานแข็ง / ประกาศนียบัตร / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
ลำดับ หมายเลข ชื่อนักแข่ง (ผู้ขับ) เวลารวม
1 [31] นายสุทัน (10.97)
2 [22] นายธีระ อิ่มเอมประเสธ (12.48)
3 [18] นายมงคล ชูทุ่ม (12.71)
4 [17] นายนิคม (14.30)
5 [24] นายสถาปัตย์ ภูฆัง (14.72)
6 [4] นายอมร อ่ำสกุล (27.11)
7 [13] นายธีระพล ธงฉิมพลี (37.01)
8 [9] นายสุธา ลอยเดือนฉาย (60.00)
9 [32] นายกำพล (60.00)
มอบรางวัลโดย : ช่างเต่า
อ้างตอบชนะเลิศประเภทปีกนก
ได้รับถ้วยรางวัล / ประกาศนียบัตร / โช๊ค AmadaXtreme / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทปีกนก / ประกาศนียบัตร / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทปีกนก / ประกาศนียบัตร / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
ลำดับ หมายเลข ชื่อนักแข่ง (ผู้ขับ) เวลารวม
1 [16] นายอนุชาติ แย้มทองดี (2.08)
2 [27] นายยงยุทธ์ บุญเรือง (2.11)
3 [12] นายพงษ์ เลาหริยะกุล (สละสิทธิ์)
มอบรางวัลโดย : Mr.Colin Webb cim
อ้างตอบชนะเลิศประเภทรถซูซูกิ
ได้รับถ้วยรางวัล / ประกาศนียบัตร / T-Winch 6000 ปอนด์ / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทรถซูซูกิ / ประกาศนียบัตร / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทรถซูซูกิ / ประกาศนียบัตร / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
ลำดับ หมายเลข ชื่อนักแข่ง (ผู้ขับ) เวลารวม
1 [10] นายสมศักดิ์ ชินางญากุล (7.95)
2 [34] G.I. จี๋ (10.29)
3 [11] นายสนิท เกื้อศิริกุล (10.91)
4 [33] นายอนันท์ (13.32)
5 [26] นายพิทธิชัย ศรีวุฒิ (19.43)
6 [1] นายพิเชตร เชียรสิริวงษ์ (19.72)
7 [6] นายสามภพ สุขเจริญ (31.04)
มอบรางวัลโดย : ช่างเต่า
อ้างตอบชนะเลิศประเภทซูปเปอร์โอเพ่น
ได้รับถ้วยรางวัล / ประกาศนียบัตร / โช๊ค Ironman / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทซูปเปอร์โอเพ่น / ประกาศนียบัตร / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทซูปเปอร์โอเพ่น / ประกาศนียบัตร / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
ลำดับ หมายเลข ชื่อนักแข่ง (ผู้ขับ) เวลารวม
1 [14] ชัยรัช คำพึ่ง (4.66)
2 [21] นายวัชรพงษ์ กล้าหาญ (4.75)
3 [19] นายสมเจตน์ นุ่นศักดิ์ (5.9)
4 [2] นายอภิชาติ ศรีผดุง (7.32)
5 [20] นายโชติศิล รัตนวราทะ (23.43)
มอบรางวัลโดย : พี่ชาญชัย เพ็ชร์อินทร์ / ช่างเต่า
อ้างตอบชนะเลิศประเภทโอเพ่น
ได้รับรางวัลที่ 1 ไป Rainforest Challenge / ถ้วยรางวัล / ประกาศนียบัตร / Hi-Lift Jack / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทโอเพ่น / ประกาศนียบัตร / Hi-Lift Jack / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
รองชนะเลิศอันดับ 2 ประเภทโอเพ่น / ประกาศนียบัตร / ถังน้ำมันสำรอง / ผลิตภัณฑ์จาก Petronas และ Valvoline
ลำดับ [หมายเลข] ชื่อนักแข่ง (เวลารวม)
1 [30] นายยงยุทธ บุญเรือง (8.54)
2 [23] นายดนัย เมฆศิลป์ (9.62)
3 [5] นายวีระพงษ์ ภูนุภา (12.08)
4 [25] นายยุธนา เจริญสุข (12.84)
5 [7] Mr.Lon (14.44)
6 [15] นายปราโมทย์ ปาณิวรรณะ (15.03)
7 [3] นายรัตนชัย ประทับแก้ว (18.69)
8 [35] นายธนพันธ์ ทิณพงษ์ (27.63)
9 [36] นานนิมิตร พรมชาติ (27.63)
มอบรางวัลโดย : พี่ชาญชัย เพ็ชร์อินทร์
อ้างตอบขอบคุณนักแข่งทุกท่านครับ เดี๋ยวจะมีภาพเก็บตกระหว่างแข่งมาฝาก
อ้างตอบชนะเลิศ MISS 4LOW 2008 ผู้เข้าประกวดจากกลุ่มบังเกอร์ได้รางวัลไปครับ....
อ้างตอบชนะเลิศ JUNGLE MAN นักแข่งต่างชาติคนเดียว Mr.Lon
อ้างตอบแก้ไขครับ คนต่างชาติในค.ห.12 ชื่อว่า Mr.Rod ครับผม
อ้างตอบReply to Discussion
"คำเตือน การใช้งานเว็บบอร์ด"
ท่านผู้ใช้ลงประกาศในทางที่ไม่เหมาะสม, ผิดศีลธรรม, โฆษณาหลอกลวง
แม้กระทั่งการประกาศขายสินค้า หากทางเว็บพบเจอ
ทางเว็บจะทำการลบกระทู้ โดยมิได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า
ขอขอบคุณทุกท่านที่แวะเวียนมาใช้บริการเว็บบอร์ด